Shin kuna fuskantar matsalar girma tumatur mai ɗanɗano mai daɗi a cikin lambun ku?Yiwuwa, ƙila ba za ku shayar da kyau ba.Tsire-tsiren tumatir suna buƙatar daidaitaccen ruwa mai yawa don bunƙasa.A cikin wannan rukunin yanar gizon, mun tattara mahimman ka'idoji guda biyar na shayarwa don shuka tumatir waɗanda zasu taimaka muku samun girbi mai kyau.

1

1. Daidaituwa shine mabuɗin

Tumatir na buƙatar wani adadin ruwa kowane mako don hana jujjuyawar danshin ƙasa daga hana girma.Shayar da tsire-tsire tumatir akai-akai kuma ku guji yawan ruwa, wanda zai haifar da cututtuka irin su rubewar tushen.Bincika matakin danshin ƙasa akai-akai kuma a shayar da tsire-tsire idan ya bushe.

 

2. Ruwa mai zurfi

Zurfafa ruwa tsire-tsire tumatir sau ɗaya a mako maimakon ruwa mara zurfi sau ɗaya a rana.Ta hanyar shayarwa sosai, kuna ba da damar ruwa ya shiga zurfi cikin ƙasa kuma yana haɓaka ci gaban tushen.Shayar da ruwa mai zurfi zai ba da damar tushen su girma a cikin shimfidar ƙasa mara zurfi.

3.Sha ruwa da safe

Shayar da tsire-tsire tumatir da safe, zai fi dacewa kafin rana ta fito.Wannan yana taimakawa wajen guje wa ƙawancen ruwa kuma yana ba da damar tsire-tsire su sha ruwa yadda ya kamata.Hakanan yana rage haɗarin naman gwari na ruwa akan ganye a cikin dare ɗaya.

4. Tarin ruwa a kasan shuke-shuke

Lokacin da ake shayar da tsiron tumatir, a guji jika ganyen, domin hakan na iya haifar da ci gaban fungi da kuma rage yadda shukar ke samun hasken rana.An tsara shi don ruwa a gindin tsire-tsire da ruwa kai tsaye zuwa ƙasa.

5. Yi amfani da ban ruwa drip

Ruwan ruwa hanya ce mai kyau don tabbatar da cewa tsire-tsire na tumatir sun sami isasshen ruwa ba tare da nutsewa ba.Tsarin ban ruwa mai ɗigo yana isar da ruwa kai tsaye zuwa tushen tsire-tsire, yana rage damar kamuwa da cututtukan da ke haifar da ƙasa.Har ila yau yana taimakawa wajen kiyaye ruwa ta hanyar hana asarar ruwa ta hanyar ƙaya ko zubar da ruwa.

Bi waɗannan jagororin shayarwa kuma zaku iya girma lafiya, tsire-tsire tumatir masu daɗi.Ka tuna ka sa ido kan abun cikin ƙasa da ruwa sosai don guje wa jika ganye.Tare da waɗannan shawarwari, tsire-tsire na tumatir za su bunƙasa kuma za ku sami girbi mai yawa a cikin ɗan lokaci.


Lokacin aikawa: Mayu-22-2023
Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana